LẬP HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ CÓ ĐƯỢC KÈM BẢNG KÊ KHÔNG?

Căn cứ Pháp lý: Theo K1 và K3 Điều 3 thông tư 32/2011:

  1. Hóa đơn điện tử là tập hợp các thông điệp dữ liệu điện tử về bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ, được khởi tạo, lập, gửi…
  2. Hóa đơn điện tử có giá trị pháp lý nếu thỏa mãn đồng thời các điều kiện sau:
  3. Có sự đảm bảo đủ tin cậy về tính toàn vẹn của thông tin chứa trong hóa đơn điện tử từ khi thông tin được tạo ra dạng cuối cùng là hóa đơn điện tử.

….

  1. Thông tin chứa trong hóa đơn điện tử có thể truy cập, sử dụng được dưới dạng hoàn chỉnh khi cần thiết.

Mặt khác, theo CV 2047/TCT-CS ngày 25/5/2019: Hóa đơn điện tử là tập hợp các thông điệp dữ liệu điện tử về bán hàng hóa, cung cấp dịch vụ, không bị giới hạn về số dòng trên một tờ hóa đơn nên hóa đơn điện tử không lập kèm bảng kê.

Kết luận: DN không được lập hóa đơn điện tử không có danh mục hàng hóa mà lại kèm theo bảng kê hàng hóa bản giấy/bảng kê điện tử cho khách hàng.

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

error: Content is protected !!